-
Đang online:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tất cả:
1
|
|
-
Chiều ngày 10/7, UBND phường Vân Giang tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ cho lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở trên địa bàn. Các đồng chí Thường trực Đảng ủy – HĐND, lãnh đạo UBND, Ủy ban MTTQ, Trưởng các đoàn thể, Công an phường; Tổ trưởng dân phố và các đồng chí trong Tổ bảo vệ an ninh trật tự đã đến dự.
-
Đảng ủy- HĐND-UBND-UBMTTQ phường Phúc Thành vừa vận động, xã hội hóa trên 25 triệu đồng để xây dựng tuyến đường tranh tại đường Phúc Thành, phố Phúc Nam.
-
Vào hồi 18h00’, ngày 10/7/2024, tại số nhà 15, ngõ 45, đường Hải Thượng Lãn Ông, phố Võ Thị Sáu, phường Nam Thành, tổ công tác thuộc Đội Cảnh sát điều tra tội phạm về kinh tế - ma tuý ( công an thành phố Ninh Bình), phối hợp với Công an phường Vân Giang, trong quá trình làm nhiệm vụ đã phát hiện Nguyễn Thế Anh (tên gọi khác là Xoăn, đã có tiền án về tội tàng trữ trái phép chất ma tuý), sinh năm 1989, trú tại số nhà 15, phố Võ Thị Sáu, phường Nam Thành, có hành vi bán trái phép 01 túi ma tuý đá, trọng lượng 4,6 gam với giá 3 triệu đồng cho Nguyễn Tuấn Anh, sinh năm 1991, trú tại phố 9, phường Vân Giang, với mục đích để sử dụng.
-
Trong Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2024 do Ban Chỉ đạo Vận động hiến máu tình nguyện TP Ninh Bình phát động, BCĐ vận động hiến máu tình nguyện phường Ninh Phong đã vận động 33 tình nguyện viên hiến được 33 đơn vị máu.
-
Tối 11/7, Ban chỉ đạo hoạt động hè phường Tân Thành long trọng tổ chức chương trình Liên hoan văn nghệ "Giai điệu tuổi hồng” năm 2024. Dự Liên hoan có đồng chí Dương Đức Cường- Thành ủy viên, Quyền Bí thư Thành đoàn; thường trực Đảng ủy-HĐND, lãnh đạo UBND, MTTQ, các ban, ngành, đoàn, thể phường; các đồng chí Bí thư Chi bộ, tổ trưởng Tổ dân phố cùng đông đảo bà con nhân dân và các em thiếu niên nhi đồng trên địa bàn.
-
Để góp phần mang lại hiệu quả kinh tế cao trên từng đơn vị diện tích đất canh tác, vụ xuân năm 2024, Ban giám đốc 2 HTX Hương Đào và Thiện Trạo ( phường Ninh Sơn ) đã chỉ đạo, hướng dẫn, bà con nông dân tích cực áp dụng các tiến bộ khoa học kỹ thuật, chuyển đổi cơ cấu sản xuất, đưa các giống cây mới vào gieo trồng theo hướng an toàn.
-
Sáng ngày 10/7, HĐND phường Bích Đào khoá VI tổ chức kỳ họp thứ 12 nhiệm kỳ 2021 - 2026. Dự kỳ họp có các vị đại biểu tổ số 7 HĐND thành phố ứng cử tại phường; Thường trực MTTQ thành phố; lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, trưởng, phó các ngành, đoàn thể, tổ chức xã hội phường; bí thư chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố, Trưởng Ban công tác mặt trận và các vị đại biểu HĐND phường khóa VI.
-
Cán bộ và nhân dân thôn Hoàng Sơn Tây ( xã Ninh Tiến ) vừa tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường hưởng ứng Phong trào “Ngày thứ 7 sạch” và thực hiện mô hình “Khu nhân dân tự quản bảo vệ môi trường”.
-
Hội LHPN phường Ninh Phong vừa tổ chức Hội nghị đánh giá giữa nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội phụ nữ phường nhiệm kỳ 2021 – 2026.
-
Hưởng ứng Ngày hội hiến máu tình nguyện đợt 2 năm 2024 do Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện thành phố phát động vào đầu tháng 7 vừa qua, Hội Chữ thập đỏ phường Ninh Khánh đã vận động cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trên địa bàn tham gia hiến được 34 đơn vị máu ( Trong đó có 12 tình nguyện viên hiến được 350ml ) .
-
Đảng uỷ xã Ninh Phúc vừa long trọng tổ chức Hội nghị sơ kết công tác lãnh đạo, chỉ đạo 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Dự kỳ họp có Thường trực Đảng ủy - HĐND, lãnh đạo UBND, UBMTTQ, các ban, ngành, đoàn thể, cán bộ, công chức xã; Bí thư Chi bộ, trưởng thôn, giám đốc các HTX và cộng tác viên dư luận trên địa bàn.
-
Trong dịp hè năm nay, BCĐ Hoạt động hè phường Ninh Phong đã tiếp nhận gần 1000 em thiếu niên, nhi đồng về sinh hoạt hè tại nơi cư trú.
-
UBND phường Ninh Khánh vừa tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ đối với lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở trên địa bàn. Đồng chí Mai Thế Dân- Thành ủy viên, Bí thư Đảng ủy phường; các đồng chí trong thường trực Đảng ủy, lãnh đạo HĐND, UBND, trưởng các ngành, đoàn thể phường; Bí thư Chi bộ, Tổ trưởng tổ dân phố và các thành viên của 16 Tổ bảo vệ an ninh, trật tự đã về dự .
-
Tối ngày 6/7, Ban chỉ đạo hoạt động hè xã Ninh Nhất tổ chức liên hoan “Giai điệu tuổi hồng” hè năm 2024.
-
Ban chỉ đạo hoạt động hè phường Phúc Thành vừa tổ chức chương trình Liên hoan văn nghệ "Giai điệu tuổi hồng” năm 2024.
|
|
BẢN ĐỒ TP NINH BÌNH |
![](https://storage-vnportal.vnpt.vn/nbh-ubnd/sitefolders/ubnd-tpninhbinh/2298/gioi_thieu/index.png)
|
Không tìm thấy Video trong hệ thống dữ liệu
|
|