10/06/2024
Bế giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị khóa I năm 2024
Chiều ngày 8/6, Trung tâm Chính trị Thành ủy tổ chức lễ bế giảng lớp sơ cấp lý luận chính trị khóa I năm 2024.
Các đồng chí lãnh đạo Ban Tổ chức, Ban Dân Vận Thành ủy; lãnh đạo, giảng viên Trung tâm Chính trị Thành ủy và các học viên đã đến dự.
Toàn cảnh lễ bế giảng
Trong thời gian 2 tháng, 50 học viên đến từ các chi bộ, đảng bộ trực thuộc Đảng bộ thành phố đã được nắm rõ các nội dung cơ bản về Chủ nghĩa Mác - Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh, mô hình xã hội chủ nghĩa ở Việt Nam, đường lối phát triển kinh tế - xã hội của Đảng, chủ động và tích cực hội nhập Quốc tế, Đảng cộng sản Việt Nam... ; chuyên đề về Chiến thắng Điện Biên Phủ, sức mạnh Việt Nam, tầm vóc thời đại; tác phẩm của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng “Tự hào và tin tưởng dưới lá cờ vẻ vang của Đảng, quyết tâm xây dựng một Nhà nước Việt Nam ngày càng giàu mạnh, văn minh, văn hiến và anh hùng”...
Thông qua lớp sơ cấp đã giúp cho các học viên nâng cao trình độ lý luận chính trị, phẩm chất đạo đức cách mạng, năng lực công tác, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới.
Các đ/c lãnh đạo Ban Tổ chức, Trung tâm Chính trị Thành ủy trao bằng tốt nghiệp cho học viên
Kết thúc lớp Sơ cấp, 100% học viên được cấp bằng tốt nghiệp (trong đó có 60% loại giỏi; 40% loại khá).
Tại lễ bế giảng, Trung tâm Chính trị Thành ủy đã khen thưởng 07 học viên đạt thành tích cao trong học tập, rèn luyện và có nhiều đóng góp cho thành tích chung của lớp./.
Minh Thu